Translate to English

BABI NA 415-421: Rabi Amanar Maikironomada (Preview)Yaƙi na musamman. Yaƙi na bada labari shekaru masu yawa da zasu zo.

A ɓangaren Dul'Ururu kyaftin ne suka jagoranci fitowar. Akwai kyaftin biyar a ƙarƙashin kowane kwamanda wanda hakan ya bada kyaftin ashirin da biyar kenan. A yayinda kwamanda yake harkokin gabansa, ko kuma ya shiga halwar izza, ko kuma yaje doron ƙasa ta farko ziyara, kyaftin ɗin dake ƙasansa sune suke gudanar da rundunarsa. Saboda haka sun saba jagoranci. Sun san kansu, kuma sun san hannunsu. Hasalima acikinsu akwai girma-girma - wannan yana saman wannan. Kafin kace kwabo sun raba rundunar gida ashirin da biyar. Kowanne kyaftin yaja rabonsa. Suna ƙara matsowa gaba suna rabewa.

A ɗaya ɓangaren mayaƙan Maikiro'Abbas sun zubo a guje suna ƙuwa. Lalle zaka iya cewa babu tsari irin na Ururu. Akwai manyan sadaukai wanda suka shige gaba suna jagorantar tafiyar amma basu rabu gida-gida ba kamar na Ururu.

Abu guda da kowane ɓangare suka nuna shi ne rashin tsoro. Kawai azama suke ƙarawa suna ƙara kada makami suna gudu. Kafin su haɗu da juna masu mashi da kibiya daga kowane ɓangare suka fara harbawa. Da dama tun anan suka riga mu gidan gaskiya. Amma babu wata alama dake nuna anyiwa wani ɓangare illa sosai.

A lokacin da suka yi gaba-da-gaba sai da kowa ya ɗauke numfashi. Armad ya runtse ido yana juyo ƙarar fitar ran bil'adama. Jini yayi sama kafin ya dawo ƙasa ya fara kwaranya. Hankakan mutuwa ya fara yawo. Zaren izza yana tsinkewa. Taurari suna duhu. Babu abinda kake ji sai karaji da kururuwa.

Mayaƙan Maikiro'Abbas sun turje sun riƙe takubbansu sunƙi ja da baya. Amma tuni ya bayyana ga Armad an fisu yawa nesa ba kusa ba. Idan kowannensu zai kashe Ururu uku baza su ƙarar dasu ba. Dole ana buƙatar shiri na musamman.

"Armad," inji Najunanu. Armad ya juyo ya kalleshi. "Daɗewa ana yin wannan yaƙi bazai haifar mana da ɗa mai ido ba. Lissafin shi ne mu kwato Fatima da wuri kafin mutanen mu su ƙare."

"Kun tanadi likita?" Inji Armad. Yana ganin dole ana bukatar likita wanda zai ringa warkar da mayaƙansu. Idan ba haka ba kuwa zai zamo an fisu yawa kuma ga rauni.

"Mun tanadi likita, Armad," inji Najunanu.